สมัครสโบเบท เจนรบ-วรวุฒิถอน!ช้างศึก อชก.รายงานตัวเรียกออสการ์เสริมก่อนอุ่นฮ่องกง

สมัครสโบเบท

กุนซือช้างศึกยู23เรียกนักเตะเข้าแคมป์เก็บตัวก่อนมีโปรแกรมลงเล่นเกมนัดพิเศษพบทีมชาติฮ่องกงในวันพรุ่งนี้

วันที่ 16 กรกฎาคม สมัครสโบเบท เวลา 13.00 น. วรวุธ ศรีมะฆะ หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี เรียกนักฟุตบอลทั้งหมด 25 รายเข้ารายงานตัวเพื่อเตรียมความพร้อมก่อนบินอุ่นเครื่องกับ ฮ่องกง ในวันที่ 17 กรกฏาคม ที่สนาม บุญยะจินดา

ขณะการรายงานตัวครั้งนี้ที่ ศูนย์พัฒนาศักยภาพกีฬาฟุตบอล ภายในมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี นำโดย , เอกนิษฐ์ ปัญญา , กานต์นรินทร์ ถาวรศักดิ์ ,ศรายุธ สมพิมพ์ และ สรรเสริญ ลิ้มวัฒนะ ฯลฯ

ร่วมถึงผู้เล่นหน้าใหม่อย่าง อาทิ มาร์โค บัลลินี จากชัยนาท ฮอร์นบิล รวมถึง 2 ดาวเตะจาก ออมสิน ลีก อย่าง มารุต บุตรรักษ์ จากอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด และ ณัฐพล วรสุทธิ์ จาก นครปฐม ยูไนเต็ด

โดยมีสองนักเตะอย่าง เจนรบ สำเภาดี ของ เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด และ วรวุฒิ นามเวช ของ การท่าเรือ เอฟซี ที่ขอถอนตัว ขณะเดียวกันได้เรียก ออสการ์ คาห์ล แนวรับจาก อาร์มี่ ยูไนเต็ด เข้ามาเสริมเพียงรายเดียว

สำหรับนักเตะรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี จะเก็บตัวที่ศูนย์พัฒนาศักยภาพกีฬาฟุตบอล ภายในมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรีก่อนจะทำการแข่งขันฟุตบอลนัดพิเศษ กับ ทีมชาติฮ่องกง รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ที่สนาม บุญยะจินดา ในวันที่ 17 กรกฎาคม 2561 เวลา 17.00 น.

รายชื่อผู้เล่น ทีมชาติไทย ชุดเตรียมเอเชียนเกมส์ 2018 มีดังนี้

1. นายชาคร พิฬาคลัง สโมสรชลบุรี เอฟซี
2. นายเสฎวุฒิ วงค์สาย สโมสรชลบุรี เอฟซี
3.นายมาร์โค บัลดินี สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล
4. นายเอกนิษฐ์ ปัญญา สโมสรเชียงใหม่ เอฟซี
5. นายณัฐวุฒิ สุขสุ่ม สโมสรทรู แบงค๊อก ยูไนเต็ด
6. นายณัฐพล วรสุทธิ์ สโมสรนครปฐม ยูไนเต็ด
7. นายกรพัฒน์ นารีจันทร์ สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี
8. นายอภิสิทธิ์ โสรฎา สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี
9. นายศรัญญู พลางวัล สโมสรบางกอก เอฟซี
10. นายเจริญศักดิ์ วงษ์กรณ์ สโมสรพัทยา ยูไนเต็ด
11. นายพีฬาวัช อรรคธรรม สโมสรพีที ประจวบ เอฟซี
12. นายสรรเสริญ ลิ้มวัฒนะ สโมสรสุโขทัย เอฟซี
13. นายมีโชค มหาศรานุกูล สโมสรสุพรรณบุรี เอฟซี
14. นายกานต์นรินทร์ ถาวรศักดิ์ สโมสรสุพรรณบุรี เอฟซี
15. นายศิริมงคล จิตบรรจง สโมสรสุพรรณบุรี เอฟซี
16. นายมารุต บุตรรักษ์ สโมสรอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
17. นายสุขสันต์ มุ่งเป้า สโมสรอาร์มี่ ยูไนเต็ด
18. นายชาติชาย แสงดาว สโมสรอุดรธานี เอฟซี
19. นายสีหนาท สุทธิศักดิ์ สโมสรอุดรธานี เอฟซี
20. นายเรืองยศ จันชัยชิต สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
21. นายสรวิทย์ พานทอง สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
22. นายปรเมศย์ อาจวิไล สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
23. นายพัชรพล อินทนี สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
24. นายศรายุธ สมพิมพ์ สโมสรแอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี
25. นายออสการ์ คาห์ล สโมสร อาร์มี่ ยูไนเต็ด